Clown plece

All posts regarding the care and breeding of these catfishes from South America.
Post Reply
tmonk1
Location 1: parris
Location 2: london

Clown plece

Post by tmonk1 »

các game thủ đam mê game đánh bài Liêng không phải ai cũng biết về thủ thuật cũng như kỹ năng khi chơi Liêng để khi chơi tỷ lệ và % chiến thắng cao thành ra Các bạn nên vật dụng cho mình những thủ thuật và kỹ năng đó! Lúc chơi game đánh bài Liêng ko hẳn khi nào Cả nhà nhận được bài cao mới có quyền tố mà bạn có thể tố lúc bạn muốn khi bạn thấy nên tố. bai doi thuong

Trong Liêng tâm lý đối thủ thường là bài nhỏ thì không dám tố mà úp bỏ luôn hoặc xem bài nhưng bạn thì ko hãy khiến như bài mình nhận được là bài cao bằng bí quyết mang những hình cười ngộ nghĩnh và đặc thù là tố to lên đối thủ sẽ nghĩ bài của bạn to lắm. Lúc Đó các đối thủ mang bài tốt hoặc trung bình sẽ úp bài như thế là bạn thắng rồi!

ngoài ra tố cao cũng sẽ là con dao hai lưỡi Anh chị em nhé vì lúc bạn tố bài cao mà đối thủ nhận được bài đẹp cao thực sự thì họ cũng sẽ sẵn sàng theo bạn tới cùng thì bạn phải ưng ý cái kết là thua nhé và họ cũng sẽ bắt được bài của bạn! Nhưng đến lúc bài của bạn to bạn cũng vẫn tố thật cao và khi chậm triển khai đối thủ sẽ nghĩ bạn lại gạt gẫm họ và sẽ theo bạn và bạn sẽ thuận tiện ăn chọn cả bàn!

Cứ như thế thật thật – nhái giả không ai có thể biết được bài của bạn cao hay rẻ cả. Nhưng ko nên lạm dụng chiêu này quá phổ biến bạn nên biết thay đồi chiến thuật để luôn dành thắng lợi về mình nhé!

Game chơi bài Sanhrong.com là toàn cầu giải trí quyến rũ dành cho điện thoại di động liên tiếp cập nhật các phiên bản mới để tránh lỗi thời. Hệ thống bao gồm bộ game bài rất nhiều nhất mỗi người chơi với thể tuyển lựa cho mình các trò chơi đam mê như thường liêng, tá lả, tiến lên, xì tố, xì dách, xâm lốc…

Trong chậm triển khai chơi bài tá lả hay còn gọi là chơi bài phỏm được nhiều người chơi chọn lựa phổ thông nhất. Vốn dĩ là game chơi bài trí não khó trong những loại thể game nên người chơi thường phải tụ hội cao độ và phải sở hữu kỹ năng tốt mới có thể giành phần thắng trong ván chơi. Vậy khiến cho thế nào để chơi bài tá lả giỏi? Tất cả chơi bài tá lả dựa vào tính toán logic, tinh mắt và nhạy bén,khả năng tập kết của bạn thì sẽ là một game thủ tá lả đích thực . game đánh bài đổi thưởng

Theo lẽ thường khi chơi bài phỏm (chơi bài tá lả) thì các tay mới thường vứt các quân rác ko mang giá trị trong thế bài của mình và mong đợi những quân bài đối phương đánh xuống. Kinh nghiệm cho thấy giả dụ bạn vận dụng bí quyết đánh tương tự , chiến thắng đến mang bạn hoàn toàn chỉ dựa vào may mắn. Mà ko có sự logic tính toán trí não trong cuộc chơi bạn sẽ rất khó sở hữu được chiến thắng thực thụ

thắng lợi thật sự khi chơi bài tá lả tới trong khoảng sự tính toán cẩn trọng và logic. Trước khi đánh xuống 1 lá bài Anh chị nên đặt ra câu hỏi: “Làm sao đánh lá bài mà người sau bạn chẳng thể ăn được nhưng người bạn lại bị mắc câu và tặng cho bạn lá bài bạn cần” như thế thường được gọi là đánh rắn

lúc này bạn nên tụ họp Nhìn vào trên bàn đấu, các cây nào xuất hiện rộng rãi ? Kết hợp với nhìn lại bài mình đã có những lá bài nào? Bạn nên hạ các quân bài của mình mà những người chơi khác đã đánh xuống cộng dòng hoặc các quân bài cộng chất có nó mà liền trên liền dưới nó đã được đối phương hạ xuống.

ví dụ trong trường hợp bạn đang có J rô nhưng sợ đánh đầu dễ bị ăn mất hãy giữ lại. Nhưng lúc thấy đối phương lần lượt đã hạ 2 con J rồi thì bạn với thể đánh con J rô của mình xuống. Trong trường hợp đối thủ của bạn đã đánh ra con 10 rô rồi thì chắc chắn bạn đã mang 1 lượt đánh an toàn vì không ai có thể ăn của bạn nữa.

giả dụ bạn đã đánh chắc tay rồi hãy hình dong việc câu bài. Câu bài là 1 thủ thuật cũng là một kỹ năng quan trọng bậc nhất khi chơi bài tá lả. Tức thị bạn hãy đánh ra những quân quanh đó quân bạn cần ăn để bẫy đối thủ chủ quan và đánh ra quân bài bạn mong muốn.

thỉnh thoảng để câu được bài bạn cũng cần phải mất mát một tí. Chả hạn, bạn cầm đôi 9 đỏ, đôi 10 đỏ, bình thường bạn sẽ giữ lại để chờ vì nước bài chờ quá rộng. Nhưng mang một cách thức khiến cho khá mạo hiểm nếu thành công thì khả năng thắng của bạn rất to . game danh bai doi thuong

chậm triển khai là bạn hãy xé đôi 10 đánh trước. Bạn đánh 10 Cơ, có thể đối phương sẽ nghĩ bạn không cầm 9 Cơ trên tay, nếu như nước ăn dọc của cây 9 đen đã an toàn, rộng rãi khả năng ví như nhà trên sở hữu 9 đen, bạn sẽ được ăn phỏm ba cây 9. Ngừng thi côngĐây chính là những tính toán logic trong quá trình bạn chơi bài tá lả. Người ta bảo đầu xuôi thì đuôi lọt. Bạn hãy chơi và đấu trí thật vui nhé!
Last edited by tmonk1 on 25 Sep 2018, 05:39, edited 1 time in total.
torusle
Location 1: Germany
Location 2: Hamburg

Re: Clown plece

Post by torusle »

I have the same setup basically: Cories and Clown Plecos so I know about that situation.

Clown Plecos are territorial. Some more, some less. My guess is, your pleco is currently trying to establish his territory and defend it. Your panda cories otoh aren't territorial, so they will enter your plecos backyard not knowing this is danger-zone. From experience I'd say they will also never learn this :-) Your pleco otoh will likely get more relaxed towards the cories as he learns that they aren't rivals.

So as long as your pleco is just defending his yard I'd say it's fine. Cories can be very fast if they flee, so no worries. It helps to add some pleco caves so he feels safe. Also make sure that he can't see the entire tank from his cave. They usually just defend the parts of the tank that they can see.

Story: One of my clown plecos is on the more aggressive side and started to hunt down cories in the entire tank. Putting a big bristlenose male into the tank fixed this because the new fish replaced him as the alpha catfish. He still has his funny five minutes every now and then but the bristlenose will kindly remind him who the king is and who is not.
Post Reply

Return to “South American Catfishes (Loricariidae - Plecos et al)”